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TAARIFA YA KATIBU MKUU OFISI YA RAIS IKULU, BW. MULULI
MAHENDEKA, KWA MHE. RIDHIWANI KIKWETE (MB), WAZIRI WA
NCHI, OFISI YA RAIS, MENEJIMENTI YA UTUMISHI WA UMMA NA

UTAWALA BORA WAKATI WA KUFUNGA KIKAO KAZI CHA SITA (6)
CHA SERIKALI MTANDAO TAREHE 19 FEBRUARI, 2026 KATIKA

UKUMBI WA AICC ARUSHA

___________________________________________

Mhe. Ridhiwani Kikwete (Mb); Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya

Utumishi wa Umma na Utawala Bora,

Mhe. Amos Makalla, Mkuu wa Mkoa wa Arusha.

Mhe. Dkt. Damas Ndumbaro, Mwenyekiti wa Kamati ya Kudumu ya Bunge Utawala,
Katiba na Sheria

Makatibu Wakuu wote,

Dkt. Mussa Kisaka; Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi ya Mamlaka ya Serikali

Mtandao (e-GA),

Mhandisi. Benedict Ndomba; Mkurugenzi Mkuu Mamlaka ya Serikali

Mtandao (e-GA),

Wakurugenzi wa Halmashauri, Mashirika na Taasisi Mbalimbali,

Wakuu wa Idara za TEHAMA na Watumishi kutoka Taasisi mbalimbali

Wakurugenzi, Wakuu wa Vitengo/Sehemu, na Watumishi wa Mamlaka ya Serikali

Mtandao;

Viongozi wa Dini,

Waandishi wa Habari,
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Mabibi na Mabwana;

Nawasalimu kwa Jina la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,

Napenda kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa kutujaalia afya na uzima kwa muda wa

siku tatu tulizokuwa hapa.

Vilevile napenda kukushukuru Mhe. Ridhiwani Kikwete (Mb), Waziri wa Nchi, Ofisi ya

Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora, kwa kutenga muda na

kuweza kuwa nasi hii leo, katika hafla ya kufunga Kikao Kazi cha Sita cha Serikali

Mtandao. Aidha, nakushukuru kwa jitihada zako hasa miongozo na maelekezo kuhusu

mwelekeo wa utekelezaji wa jitihada za Serikali Mtandao katika taasisi za umma chini

ya usimamizi wa Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA).

Mhe. Waziri,

Kikao Kazi hiki kimeainisha kwa uwazi vipaumbele muhimu katika kuimarisha

maendeleo ya Serikali Mtandao, ikiwemo uzingatiaji wa Sheria, Kanuni, Viwango na

Miongozo, kuunganisha mifumo ya TEHAMA Serikalini, kuimarisha usalama wa taarifa

za Serikali, pamoja na kujenga uwezo wa rasilimali watu katika taasisi za umma kupitia

mafunzo ya ubobezi katika fani ya TEHAMA.

Katika muktadha huo, napenda kuahidi kuwa, nikiwa Katibu Mkuu mwenye dhamana

ya kuisimamia e-GA katika utekelezaji wa maazimio haya na maelekezo mengine

utakayotoa kuhusu utekelezaji wa Serikali Mtandao, nitaendelea:

 Kuboresha Kanuni na miongozo inayohusu utekelezaji wa jitihada za serikali

mtandao;

 Kuisimamia na kuratibu kwa karibu Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) ili

kutekeleza majukumu yake kwa ufanisi;
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 ;

 Kuwezesha upatikanaji wa rasilimali fedha kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya

TEHAMA Serikalini kwa mujibu wa Sheria na viwango vilivyopo;

 Kujenga uwezo wa rasilimali watu, ikiwemo mafunzo ya mara kwa mara kwa

watumishi wanaosimamia mifumo ya TEHAMA Serikalini, kutokana na

mabadiliko ya teknolojia yanayotokea duniani;

 Na kuimarisha usimamizi na uwajibikaji katika utekelezaji wa miradi na maazimio

yaliyofikiwa.

Mhe. Waziri,

Napenda kutoa wito kwa Wakuu wa Taasisi zote kuhakikisha wanashirikiana kwa karibu

na e-GA, na kutekeleza maelekezo yote yaliyotolewa na viongozi katika kikao hiki, ili

kufikia lengo la kuwa na Serikali Mtandao inayotoa huduma bora kwa wananchi, zilizo

salama na jumuishi.

Mwisho lakini si kwa umuhimu, napenda kuwashukuru washiriki wote kwa mchango

wao, Wadhamini kwa kujitoa kwa hali na mali, watoa mada pamoja na Mamlaka ya

Serikali Mtandao kwa uratibu mzuri wa kikao kazi hiki.

Asanteni sana kwa kunisikiliza.

Kazi na Utu….


